เปิดโผรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 3

สยามดารา สตาร์ อวอร์ด 2011

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
ขอขอบคุณข้อมูลจาก @akhamsiri_JJ

          ใกล้เข้ามาทุกทีแล้ว สำหรับการประกาศผลรางวัล "นาฏราช ครั้งที่ 3" รางวัลอันทรงคุณค่าของคนในวงการบันเทิงทั้งหลาย เนื่องจากเป็นรางวัลที่ได้รับการตัดสินจากผู้ทรงคุณวุฒิจำนวนมากในแวดวงสื่อสารมวลชน และเช่นเคยในปีนี้ ทางคณะกรรมการก็เฟ้นหานักแสดง รวมไปถึงผลงานที่ยอดเยี่ยม เพื่อยกย่องเชิดชูผู้ผลิตรายการโทรทัศน์ในด้านต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นเบื้องหน้า หรือเบื้องหลังที่ได้สรรค์สร้างผลงานดี ๆ ออกมาสู่สังคม


สำหรับโผเข้าชิงรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 3 ในสาขาต่าง ๆ มีดังนี้ ...

สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

          ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละครเรื่อง เกมร้ายเกมรัก

          กัปตัน ภูธเนศ หงษ์มานพ จากละครเรื่อง กุหลาบซาตาน

          บี้ สุกฤษฎิ์ วิเศษแก้ว จากละครเรื่อง ข้ามเวลามาหารัก

          ซี ศิวัฒน์ โชติชัยชรินทร์ จากละครเรื่อง โบ๊เบ๊

ชมพู่ อารยา
 
สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

          ชมพู่ อารยา เอ ฮาร์เก็ต จากละครเรื่อง ดอกส้มสีทอง

          ญาญ่า อุรัสยา สเปอร์บันด์ จากละครเรื่อง เกมร้ายเกมรัก

          บี น้ำทิพย์ จงรัชตวิบูลย์ จากละครเรื่อง กุหลาบซาตาน

          นก สินจัย เปล่งพานิช จากละคเรื่อง ข้ามเวลามาหารัก

          นุ่น วรนุช ภิรมย์ภักดี จากละครเรื่อง ค่าของคน

หลุยส์ สก็อต

สาขานักแสดงสบทบชายยอดเยี่ยม

          ชาตโยดม หิรัญยัษฐิติ

          ธนวรรธน์ วรรธนะภูติ

          หลุยส์ สก๊อต

          เจมส์ เรืองศักดิ์ ลอยชูศักดิ์

          น้ำ รพีภัทร เอกพันธ์กุล



สาขานักแสดงสบทบหญิงยอดเยี่ยม

          ชุดาภา จันทเขตต์

          โดนัท มนัสนันท์ พันเลิศวงศ์สกุล

          เมย์ เฟื่องอารมย์

          โฉมฉาย ฉัตรวิไล

          ดวงดาว จารุจินดา

 เสือสั่งฟ้า

สาขาผู้กำกับยอดเยี่ยม

          โชติรัตน์ รักษ์เริ่มวงษ์ จากละครเรื่อง ดอกส้มสีทอง

          พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละครเรื่อง รอยไหม

          ถกลเกียรติ วีรวรรณ จากละครเรื่อง ข้ามเวลามาหารัก

          ฉลอง ภักดีวิจิตร จากละครเรื่อง เสาร์ 5

          อนุวัฒน์ ถนอมรอด จากละครเรื่อง เสือสั่งฟ้า

ดอกส้มสีทอง ดอกส้มสีทอง

สาขาละครยอดเยี่ยม

          ละครเรื่อง ดอกส้มสีทอง

          ละครเรื่อง รอยไหม

          ละครเรื่อง กุหลาบซาตาน

          ละครเรื่อง โบ๊เบ๊

          ละครเรื่อง เสือสั่งฟ้า

รอยไหม

เข้าชิงทีมนักแสดงยอดเยี่ยม

          ละครเรื่อง ตะวันเดือด

          ละครเรื่อง เป็นต่อ

          ละครเรื่อง รอยไหม

          ละครเรื่อง โบ๊เบ๊

          ละครเรื่อง เสือสั่งฟ้า

เกมร้ายเกมรัก

สาขาเพลงประกอบละคร

          ละครเรื่อง เกมร้ายเกมรัก

          ละครเรื่อง ดอกส้มสีทอง

          ละครเรื่อง รักปาฏิหาริย์

          ละครเรื่อง เรือนแพ

          ละครเรื่อง ข้ามเวลามาหารัก

เป็นต่อ

สาขาละครชุดยอดเยี่ยม

          ละครเรื่อง น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์

          ละครเรื่อง บันทึกกรรม

          ละครเรื่อง เป็นต่อ

          ละครเรื่อง เซน สื่อรักสื่อวิญญาณ

          ละครเรื่อง คู่รักต่างขั้ว

ทาสรัก

สาขาเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม

          ละครเรื่อง ตะวันเดือด

          ละครเรื่อง ทาสรัก

          ละครเรื่อง รอยไหม

          ละครเรื่อง ดอกแก้ว

          ละครเรื่อง เสือสั่งฟ้า

ตะวันเดือด

สาขาลำดับภาพยอดเยี่ยม

          ละครเรื่อง เกมร้ายเกมรัก

          ละครเรื่อง ตะวันเดือด

          ละครเรื่อง รอยไหม

          ละครเรื่อง กุหลาบซาตาน

          ละครเรื่อง เสือสั่งฟ้า

กุหลาบซาตาน

สาขากำกับภาพยอดเยี่ยม

          ละครเรื่อง เกมร้ายเกมรัก

          ละครเรื่อง ตะวันเดือด

          ละครเรื่อง รอยไหม

          ละครเรื่อง กุหลาบซาตาน

          ละครเรื่อง เสือสั่งฟ้า

ทวิภพ

สาขากำกับศิลป์ยอดเยี่ยม

          ละครเรื่อง ตะวันเดือด

          ละครเรื่อง ทาสรัก

          ละครเรื่อง รอยไหม

          ละครเรื่อง ทวิภพ

          ละครเรื่อง มนต์รักแม่น้ำมูล



สาขาผู้ดำเนินรายการยอดเยี่ยม

          ปัญญา นิรันดร์กุล

          กิ๊ก เกียรติ กิจเจริญ

          ดู๋ สัญญา คุณากร

          วู้ดดี้ วุฒิธร มิลินทจินดา

          หนูแหม่ม สุริวิภา กุลตังวัฒนา

สาขารายการกีฬายอดเยี่ยม

          ฟุตบอลแชมป์กีฬา 7 สี

          ก้าวทันเกมส์

สาขารายการเด็กยอดเยี่ยม

          เบิร์ดแลนด์แดนมหัศจรรย์

          คบเด็กสร้างบ้าน

          หนูน้อยกู้อีจู้

          ซูเปอร์จิ๋ว

          ท้าให้อ่าน 

สาขาสารคดียอดเยี่ยม

          สารคดีเฉลิมพระเกียรติใต้ร่มพระบารมี

          จดหมายเหตุกรุงศรี

          เรื่องจริงผ่านจอ

          หนึ่งในพระราชดำริ

          บางอ้อ

สาขารายการวาไรตี้ยอดเยี่ยม

          ตีสิบ

          กลมกิ๊ก

          คริสเดลิเวอรี่

          คุณพระช่วย

          ฉันรักเมืองไทย

สาขาทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม

          เจาะใจ

          ที่นี่หมอชิต

          วันนี้ที่รอคอย

          วู้ดดี้เกิดมาคุย

          สุริวิภา

         ส่วนใครจะเป็นผู้ได้รับรางวัลอันทรงเกียรติอย่าง "นาฏราช ครั้งที่ 3" ก็ต้องคอยลุ้น คอยชมกัน ในวันที่ 20 พฤษภาคมนี้ ทางโมเดิร์นไนน์ทีวี นะคะ


ขอขอบคุณภาพประกอบจาก
- ช่อง 3
- กันตนา
- exact.co.th
- Facebook กุหลาบซาตาน FC


เรื่องที่คุณอาจสนใจ
เรื่องที่คุณอาจสนใจ
เปิดโผรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 3 โพสต์เมื่อ 4 เมษายน 2555 เวลา 13:53:30 124 อ่าน
TOP