รายชื่อผู้ได้รับรางวัล นาฏราช 2560 ต่อ - หมิว คว้ารางวัลนักแสดงยอดเยี่ยม

            เปิดรายชื่อรางวัล นาฏราช 2560 รากนครา - ล่า กวาดรางวัลในสาขาละครไม่น้อย ส่วน Project S The Series ทำเซอร์ไพรส์ คว้าทั้งรางวัลยอดเยี่ยม และส่งให้ ต่อ ธนภพ คว้ารางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

            ผ่านพ้นไปแล้วสำหรับงานนาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี  2560 งานประกาศรางวัลเพื่อเป็นเกียรติแก่วงการวิทยุ โทรทัศน์ของไทย ที่จัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 5 สิงหาคม 2561 ณ หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย โดยที่การประกาศรางวัลในครั้งนี้ เป็นการดำเนินการเก็บรวบรวมคะแนนจากผู้มีสิทธิ์ลงคะแนน จึงได้ผลที่เที่ยงธรรมเหมาะสม

            ทั้งนี้ ในงานนาฏราช ครั้งที่ 9 ละครเรื่อง Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่ ถือว่าเป็นม้ามืดและมาแรงที่สุด จนสามารถคว้ารางวัลใหญ่ในงานมาครอง ได้แก่ รางวัลละครยอดเยี่ยม และนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ส่วนละครเรื่อง ล่า ก็สามารถคว้ารางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยมมาครองได้สำเร็จ ส่วนรางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยมนั้น ตกเป็นของละครเรื่อง รากนครา

            รายชื่อผลงานที่ได้รับรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 9 ประจำปี 2560


รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 6 รางวัล

1)  รายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
          รายการ Good Morning ASEAN
          จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
          ออกอากาศทาง 100.5 MHz

2) รายการบันเทิงยอดเยี่ยม
         94 EFM
         รายการ พุธทอล์คพุธโทร
         จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด
         ออกอากาศทาง 94 MHz

3) ผู้ดำเนินรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
         คุณสายชล เกียรติกังวาฬไกล และคุณอัจฉรา เชิดชู
         รายการ ใต้แสงแห่งพระบารมี
         ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท FM 99 MHz

4) ผู้ดำเนินรายการบันเทิงยอดเยี่ยม
         คุณคณาธิป สุนทรรักษ์ (DJ ลูกกอล์ฟ)
         รายการ พุธทอล์คพุธโทร
         จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด
         ออกอากาศทาง 94 MHz


สถานีต่างจังหวัด

5) รายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม
         รายการ MCOT RADIO NETWORK PHUKET
         จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ภูเก็ต
         ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ภูเก็ต FM 101.50 MHz
       
6) รายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม
         รายการ ตามรอยพ่อ
         จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี
         ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี FM 102 MHz

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 15 รางวัล

7) รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม
         รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์
         จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี

8) รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม
         รายการ เรื่องเล่าเช้านี้
         จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

9) รางวัลรายการฮาร์ดทอล์กยอดเยี่ยม
         รายการ ถามตรง ๆ กับจอมขวัญ
         จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี

10) รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม
         คุณเขมสรณ์  หนูขาว
         รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์
         จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี

11) รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม
         คุณภาษิต  อภิญญาวาท
         รายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์
         จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

12) รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม
          สกู๊ป "เปิดโปงโครงการเงินกู้แสนล้าน"
         จากบริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
         ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

13) รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม
          รายการ ปริศนาฟ้าแลบ
         จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์เวิร์คพอยท์

14) รางวัลทอล์กโชว์ยอดเยี่ยม
         รายการ เจาะใจ
         จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด
         ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

15) รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม
         รายการ มาสเตอร์เชฟ ประเทศไทย  (Masterchef Thailand)
         จากบริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์สีกองทัพบกช่อง 7
 
16) รางวัลสารคดียอดเยี่ยม
         รายการ กบนอกกะลา "ตอน แซลมอน นอร์เวย์"
         จากบริษัท ทีวีบูรพา จำกัด
         ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD
 
17) รางวัลสารคดีชุดยอดเยี่ยม
         รายการ จดหมายเหตุรัตนโกสินทร์
         จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

18) รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม
         รายการ ซูเปอร์เท็น
         จากบริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์เวิร์คพอยท์

19) รางวัลรายการกีฬาถ่ายทอดสดยอดเยี่ยม
         รายการ Volleyball World Grand Prix 2017
         จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

20) รางวัลผู้บรรยายรายการกีฬายอดเยี่ยม
         คุณวรปัฐ  อรุณภักดี
         รายการ ถ่ายทอดสดฟุตบอล King Cup / รายการถ่ายทอดสดฟุตซอล
         จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี

21) รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม
         คุณสัญญา คุณากร
         รายการ เจาะใจ
         จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด
         ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 16 รางวัล

22) รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม
         รากนครา
         จากบริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
         โดย คุณประมาณ  อิ่มรัตนะ
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

23) รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม
         ล่า
         จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด
         โดย คุณศรีชล อินทร์กันหา
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

24) รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม
         ล่า
         จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด
         โดย คุณณรงค์ ประกิตสุวรรณ และคุณศศิมาภรณ์ แสนใจ
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
 
25) รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม
         รากนครา
         โดย คุณภูริวัตร กิตติศรีไสว / คุณวสิน อุ่นจะนำ และคุณสุทธิพันธ์ เหรา
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

26) รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม
         ซีรีส์ Club Friday The Series 9 รักครั้งหนึ่ง ที่ไม่ถึงตาย
         จากบริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด
         ออกอากาศทางช่อง GMM25

27) รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม
         เพลง เสียแรง / ขับร้องโดย : ปาน ธนพร แวกประยูร
         จากละครเรื่อง เพลิงบุญ
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
        

28) รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม
         รากนครา
         โดย คุณยิ่งยศ  ปัญญา
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

29) รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม
         Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่
         จากบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด
         ออกอากาศทางช่อง GMM25

30) รางวัลนักแสดงดาวรุ่งชายยอดเยี่ยม
         คุณณภัทร  เสียงสมบุญ
         จากละครเรื่อง รักกันพัลวัน
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

31) รางวัลนักแสดงดาวรุ่งหญิงยอดเยี่ยม
         คุณพิมพ์ชนก  ลือวิเศษไพบูลย์
         จากละครเรื่อง หลงไฟ
         ออกอากาศทางช่อง GMM25

32) รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
         คุณหลุยส์  สก๊อตต์
         จากละครเรื่อง เพลิงบุญ
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
         
33) รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
         คุณนิษฐา  จิรยั่งยืน
         จากละครเรื่อง รากนครา
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

34) รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
         คุณธนภพ  ลีรัตนขจร
         จากละครเรื่อง Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่
         ออกอากาศทางช่อง GMM25

35) รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
         คุณลลิตา  ปัญโญภาส
         จากละครเรื่อง ล่า
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

36) รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม
         คุณพงษ์พัฒน์  วชิรบรรจง
         จากละครเรื่อง รากนครา
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

37) รางวัลละครยอดเยี่ยม
         Project S The Series เรื่อง Side by Side พี่น้องลูกขนไก่
         จากบริษัท จีดีเอช ห้าห้าเก้า จำกัด
         ออกอากาศทางช่อง GMM25

เรื่องที่คุณอาจสนใจ
เรื่องที่คุณอาจสนใจ
รายชื่อผู้ได้รับรางวัล นาฏราช 2560 ต่อ - หมิว คว้ารางวัลนักแสดงยอดเยี่ยม โพสต์เมื่อ 5 สิงหาคม 2561 เวลา 23:15:43 25,530 อ่าน
TOP