ผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 10 เลือดข้นคนจาง - เบลล่า คว้านำหญิง - มารี ซิวสมทบ

          เปิดรายชื่อรางวัล นาฏราช 2561 ครั้งที่ 10 เลือดข้นคนจาง กวาดรางวัลเพียบ แท่ง ศักดิ์สิทธิ์ ได้นักแสดงนำชาย - ไม่พลิกโผ บุพเพสันนิวาส คว้าละครยอดเยี่ยม ส่ง เบลล่า ราณี คว้านักแสดงนำหญิง

ภาพจาก Nadao Series

          ประกาศผลรางวัลเป็นที่เรียบร้อยแล้ว สำหรับงานนาฏราช ครั้งที่ 10 ประจำปี  2561งานประกาศรางวัลเพื่อเป็นเกียรติแก่วงการวิทยุ โทรทัศน์ของไทย ที่จัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 21 กรกฎาคม 2562 โดยในงานนาฏราช ครั้งที่ 10 ละครเรื่อง เลือดข้นคนจาง เจ้าของคำถาม ใครฆ่าประเสริฐ ? คว้ารางวัลไปถึง 6 รางวัลเลยทีเดียว 

 

สำหรับผลรางวัลทั้งหมด มีดังนี้ 

1)  สถานีข่าวและสาระยอดเยี่ยม
          สถานีวิทยุ FM100.5 MCOT News Network
          จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
          ออกอากาศทาง FM100.5 MHz

2) สถานีเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม
         สถานีวิทยุกระจายเสียง 1 ปณ.กรีนเวฟ 106.5 FM 
         จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด
         ออกอากาศทาง FM 106.5 MHz

3) รายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม 
         รายการ Good Morning ASEAN 
         จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) 
         ออกอากาศทาง FM100.5 MHz MCOT News Network

4) รายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม
          รายการ พุธทอล์คพุธโทร 
          จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด 
          ออกอากาศทางคลื่น EFM 94 

5) ผู้ดำเนินรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม
         คุณกำภู ภูริภูวดล และคุณรัชนีย์ สุทธิธรรม
         รายการ มหานครนิวส์ 10 ข่าวเด่น
         ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz

6) ผู้ดำเนินรายการบันเทิงยอดเยี่ยม
         คุณธนชัย อุชชิน (DJ ป๊อด)
         รายการ PODTALK
         จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
         ออกอากาศทาง อสมท FM 97.5 MHz Mellow 97.5 MHz
 

7) สถานีท้องถิ่นข่าวและสาระยอดเยี่ยม
        - สถานีวิทยุ อสมท จ.ลำพูน 
         จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) จ.ลำพูน 
         ออกอากาศสถานีวิทยุ อสมท จ.ลำพูน FM 96.5 MHz 

        - สถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี 
         จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) จ.สุราษฎร์ธานี 
         ออกอากาศสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี FM 102 MHz

8) สถานีท้องถิ่นเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม 
     -  สถานีวิทยุ อสมท จ.เชียงราย 
         จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) จ.เชียงราย 
         ออกอากาศสถานีวิทยุ อสมท จ.เชียงราย FM 101.25 MHz 

       - สถานีวิทยุ BIG FM 
         จาก บริษัท โกลบอล เรดิโอ โปรไฟล์ เน็ตเวิร์ก จำกัด 
         ออกอากาศสถานีวิทยุเครือข่าย 30 สถานีทั่วไทย ตลอด 24 ชั่วโมง

9) รางวัลสถานีออนไลน์ยอดเยี่ยม 
         สถานีวิทยุออนไลน์ Chill Online 
         จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด 

10) รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม
         รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์
         จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

11) รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม
         รายการ คู่ข่าว-เสาร์ อาทิตย์ 
         จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) 
         ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

12) รางวัลรายการฮาร์ดทอล์กยอดเยี่ยม
         รายการ ถามตรง ๆ กับจอมขวัญ
         จากบริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32 

13) รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม
         เขมสรณ์ หนูขาว 
         รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์ 
         จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด 
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

14) รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม
         ภาคภูมิ พันธุ์สถิตย์ 
         รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์ 
         จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด 
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32

15) รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม
          สกู๊ป ตรวจสอบพันโครงการผ่านทุนต่างชาติ 
          จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน) 
          ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

16) รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม
         รายการ มาสเตอร์เชฟประเทศไทย ซีซั่น 2
         จาก บริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด 
         ออกอากาศทางช่อง 7 HD 

17) รางวัลทอล์กโชว์ยอดเยี่ยม
       - รายการ ทอล์ก-กะ-เทย One Night 
         จาก บริษัท จีเอ็มเอ็มทีวี จำกัด 
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31 
        
        - รายการ Perspective 
         บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด 
         ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

18) รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม
         รายการ I can see your voice (นักร้องซ่อนแอบ) 
         จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด 
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23
 
19) รางวัลสารคดียอดเยี่ยม
         รายการ กบนอกกะลา 
         จากบริษัท ทีวีบูรพา จำกัด
         ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

20) รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม
         รายการ โครงการสามเณร ปลูกปัญญาธรรม นานาชาติ 
         จาก บริษัท ทรู คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) 
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูปลูกปัญญา/ทรูวิชั่นส์ ช่อง 37

21) รางวัลรายการกีฬาถ่ายทอดสดยอดเยี่ยม
         ฟุตบอลโตโยต้า ไทยลีก 2018 
         จาก บริษัท ทรู โฟร์ยู สเตชั่น จำกัด 
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิทัลฟรีทีวี ช่อง 24

22) รางวัลผู้บรรยายรายการกีฬายอดเยี่ยม
         คุณอดิสรณ์ พึ่งยา 
         รายการถ่ายทอดสดฟุตบอล AFF Suzuki Cup 2018 
         จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด 
         ออกอากาศทางช่อง 7 HD

23) รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม
         คุณสัญญา คุณากร
         รายการ เจาะใจ
         จากบริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด
         ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

24) รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม
         ศรีอโยธยา 
         จาก บริษัท ทรู โฟร์ยู สเตชั่น จำกัด 
         โดย คุณพัฒน์ฑริก มีสายญาติ และคุณนพพร เกิดศิลป์ 
         ออกอากาศทางสถานี โทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิทัลฟรีทีวี ช่อง 24

25) รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม
         เลือดข้นคนจาง 
         จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด 
         โดย ภิไธย สมิตสุต และคุณชัยพฤกษ์ เฉลิมพรพานิช 
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

26) รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม
         เลือดข้นคนจาง 
         จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด 
         โดย Foolhouse Production 
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
 
27) รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม
         ศรีอโยธยา 
         โดย ปรางค์เพชร ตระกูลเผด็จไกร / ดร.สุรัตน์ จงดา และ ดร.กิตติกรณ์ นพอุดมพันธุ์ 
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิทัลฟรีทีวี ช่อง 24

28) รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม
         ซีรีส์ Club Friday The Series 9 รักครั้งหนึ่ง ที่ไม่ถึงตาย 
         จาก บริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด 
         ออกอากาศทางช่อง GMM25

29) รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม
         เพลง บุพเพสันนิวาส / ขับร้องโดย : ไอซ์ ศรัณยู วินัยพานิช
         จาก ละครเรื่อง บุพเพสันนิวาส 
         ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

30) รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม
         บุพเพสันนิวาส 
         โดย คุณศัลยา สุขะนิวัตติ์ 
         ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 

ภาพจาก Nadao Series

31) รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม
         ละคร เลือดข้นคนจาง 
         จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด 
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

32) รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม
         ต่อ ธนภพ ลีรัตนขจร 
         จากละคร เลือดข้นคนจาง 
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
         
33) รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม
         มารี เบรินเนอร์ 
         จาก ละครเรื่อง เมีย 2018
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

34) รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม
         ศักดิ์สิทธิ์ แท่งทอง 
         จากละครเรื่อง เลือดข้นคนจาง 
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

35) รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม
         เบลล่า ราณี แคมเปน 
         จากละครเรื่อง บุพเพสันนิวาส 
         ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

36) รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม
         คุณทรงยศ สุขมากอนันต์ 
         จากละครเรื่อง เลือดข้นคนจาง 
         ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31

37) รางวัลละครยอดเยี่ยม
         บุพเพสันนิวาส 
         จาก บริษัท บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด 
         ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 

ภาพจาก Instagram we_arebellaclub

ภาพจาก Instagram marie_broenner

ภาพจาก Nadao Series

เรื่องที่คุณอาจสนใจ
อ่านความคิดเห็นของเพื่อนๆ ..คิดอย่างไรกับเรื่องนี้ เขียนเลย
ผลรางวัล นาฏราช ครั้งที่ 10 เลือดข้นคนจาง - เบลล่า คว้านำหญิง - มารี ซิวสมทบ โพสต์เมื่อ 22 กรกฎาคม 2562 เวลา 00:19:28 61,682 อ่าน
TOP