x close

เปิดโผผู้เข้าชิง โทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 34 - นำหญิงดุเดือด พร้อมฟาดทุกคน !

             เปิดรายชื่อผู้เข้าชิง โทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 34 กับศึกดุเดือดของรางวัลนำหญิงดีเด่น ใหม่ ญาญ่า มิน ใบเฟิร์น แพนเค้ก พร้อมฟาดฟัน น่าลุ้นกันสุด ๆ
             เป็นอีกหนึ่งงานประกาศรางวัลที่น่าจับตามองของเมืองไทย สำหรับรางวัล โทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 34 ประจำปี 2562 ซึ่งจะจัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 29 กุมภาพันธ์ 2563 เวลา 17.00 น.  ณ หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย ซึ่งในปีนี้ มีดารา นักแสดง จากละครคุณภาพหลายเรื่องที่เข้าชิง และมีหลายรางวัลที่น่าสนใจ โดยเฉพาะรางวัลดารานำหญิง ที่ดูจะดุเดือดเป็นพิเศษ เพราะแต่ละคนทำผลงานได้ดีงาม จนได้รับเสียงชื่นชมอย่างล้นหลาม

สำหรับรายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลโทรทัศน์ทองคำ

ครั้งที่ 34 ในสาขาต่าง ๆ มีดังนี้

- รางวัลเกียรติยศคนทีวี

          1. สุรางค์ เปรมปรีด์

          2. ประวิทย์ มาลีนนท์

          3. ชูศักดิ์ สุธีรธรรม

          4. มยุรฉัตร เหมือนประสิทธิเวช

เจมส์ จิรายุ

เจมส์ จิรายุ

- รางวัลนำชายดีเด่น

          1. เจมส์ จิรายุ จากละคร กรงกรรม ช่อง 3

          2. มาริโอ้ เมาเร่อ จากละคร ทองเอก หมอยา ท่าโฉลง ช่อง 3

          3. เจมส์ มาร์ จากละคร กลิ่นกาสะลอง ช่อง 3

          4. ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละคร ลิขิตรักข้ามดวงดาว ช่อง 3

          5. แอนดริว เกร้กสัน จากละคร voice สัมผัสเสียงมรณะ ช่องทรูโฟร์ยู

- รางวัลนำหญิงดีเด่น

          1. ใหม่ เจริญปุระ จากละคร กรงกรรม ช่อง 3

          2. ญาญ่า อุรัสยา จากละคร กลิ่นกาสะลอง ช่อง 3

          3. มิน พีชญา จากละคร สองนรี ช่อง 7HD

          4. ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก จากละคร ใบไม้ที่ปลิดปลิว ช่อง One31

          5. แพนเค้ก เขมนิจ จากละคร voice สัมผัสเสียงมรณะ ช่องทรูโฟร์ยู

ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก

ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก

- ดาราสนับสนุนชาย

          1. รอง เค้ามูลดี จากละคร ทองเอก หมอยา ท่าโฉลง ช่อง 3

          2. อเล็กซ์ เรนเดลล์ จากละคร Teeใครทีมันส์ ช่อง 3

          3. มนตรี เจนอักษร จากละคร กลิ่นกาสะลอง ช่อง 3

          4. ก้อง ปิยะ จากละคร ศรีอโยธยา 2 ช่องทรูโฟร์ยู

          5. ณัฏฐ์ เทพหัสดิน ณ อยุธยา จากละคร แรงเทียน ช่อง GMM25

- รางวัลสนับสนุนหญิงดีเด่น

          1. แพร์ พิชชาภา จากละคร กรงกรรม ช่อง 3

          2. ริต้า ศรีริต้า เจนเซ่น จากละคร เพลิงรักเพลิงแค้น ช่อง 3

          3. ทับทิม อัญรินทร์ จากละคร บ่วงสไบ ช่อง 7HD

          4. แอน สิเรียม จากละคร หัวใจศิลา ช่อง One31

          5. หยาด หยาดทิพย์ จากละคร แรงเทียน ช่อง GMM25

- รางวัลพิธีกรดีเด่น

          1. หนุ่ม กรรชัย กำเนิดพลอย จากรายการ โหนกระแส ช่อง 3

          2. จอมขวัญ หลาวเพ็ชร์ จากรายการ ถามตรง ๆ กับจอมขวัญ ไทยรัฐทีวี

          3. วิวัฒน์ วงศ์ภัทรฐิติ จากรายการ ซูเปอร์เท็น เวิร์คพอยท์ทีวี

ใหม่ เจริญปุระ

- รางวัลละครองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น

          1. กรงกรรม ผลิตโดย บริษัท แอค-อาร์ต เจเนเรชั่น จำกัด ช่อง 3

          2. ลิขิตรักข้ามดวงดาว ผลิตโดย บริษัท บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด ช่อง 3

          3. กลิ่นกาสะลอง ผลิตโดย บริษัท ฟีลกู๊ด เอ็นเทอร์เทนเม้นท์ จำกัด ช่อง 3

          4. ทองเอก หมอยา ท่าโฉลง ผลิตโดย โซนิกซ์ บูม 2013 จำกัด ช่อง 3

          5. ศรีอโยธยา 2 ผลิตโดย บริษัท ทรู คอร์ปอเรชั่น จำกัด ช่องทรูโฟร์ยู

เจมส์ มาร์

ภาพจาก Instagram noproblemfg

- รางวัลสร้างสรรค์สังคมดีเด่น

          1. กรงกรรม ผลิตโดย บริษัท แอค-อาร์ต เจเนเรชั่น จำกัด ช่อง 3

          2. Teeใครทีมันส์ ผลิตโดย บริษัท เมคเกอร์ เค จำกัด ช่อง 3

          3. วัยแสบสาแหรกขาด โครงการ 2 ผลิตโดย บริษัท มาสเตอร์ วัน วีดีโอ โปรดักชั่น จำกัด ช่อง 3

          4. สารวัตรใหญ่ ผลิตโดย บริษัท ดราเมจิก จำกัด ช่อง 7HD

          5. ใบไม้ที่ปลิดปลิว ผลิตโดย CHANGE2561 ช่อง One31

- รางวัลบทโทรทัศน์ดีเด่น

มาริโอ้ เมาเร่อ

          1. สร้างสรรค์ และนุชหน้าจอ จากละคร ทองเอก หมอยา ท่าโฉลง ช่อง 3

          2. ยิ่งยศ  ปัญญา จากละคร กรงกรรม ช่อง 3

          3. ปารดา กันตพัฒนกุล จากละคร กลิ่นกาสะลอง ช่อง 3

          4. ณัฐิยา ศิรกรวิไล และพัฒนะ จิระวงศ์ จากละคร Teeใครทีมันส์ ช่อง 3

          5. เนปาลี (เจี๊ยบ วรรธนา วีรยวรรธน) จากละคร ใบไม้ที่ปลิดปลิว ช่อง One31

- รางวัลผู้กำกับดีเด่น

          1. สันต์ ศรีแก้วหล่อ จากละคร กลิ่นกาสะลอง ช่อง 3

          2. ชุดาภา จันทเขตต์ จากละคร ทองเอก หมอยา ท่าโฉลง ช่อง 3

          3. พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละคร กรงกรรม ช่อง 3

          4. หม่อมหลวงพันธุ์เทวนพ เทวกุล จากละคร ศรีอโยธยา 2 ช่องทรูโฟร์ยู

          5. นพชัย ชัยนาม จากละครเรื่อง voice สัมผัสเสียงมรณะ ช่องทรูโฟร์ยู

รางวัลรายการข่าวดีเด่น

          1. รายการ ข่าว 3 มิติ ช่อง 3

          2. รายการ สนามข่าว 7 สี ช่อง 7HD

          3. รายการ รอบโลก by กรุณา บัวคำศรี ช่อง PPTV

- รางวัลรายการกีฬาดีเด่น

          1. รายการ เสน่ห์กีฬา ช่อง 3

          2. รายการ สปอร์ตกูรู ช่อง 3

          3. รายการ เจาะสนาม Weekly ช่อง 7HD

- รางวัลรายการเกมโชว์และปกิณกะดีเด่น

          1. รายการ ฮอลลีวูด เกมไนท์ไทยแลนด์ ช่อง 3

          2. รายการ กล่องของขวัญ เวิร์คพอยท์ทีวี

          3. รายการ รู้ไหม ใครโสด ช่อง One31

- รางวัลรายการเยาวชนดีเด่น

          1. รายการ Davinci เด็กถอดรหัส ช่อง 3

          2. รายการ มาสเตอร์เชฟจูเนียร์ ช่อง 7 HD

          3. รายการ ซูเปอร์เท็น เวิร์คพอยท์ทีวี

- รางวัลรายการศิลปวัฒนธรรมดีเด่น

          1. รายการ ร้อยเรื่องเมืองไทย ช่อง 7 HD

          2. รายการ Line กนก เนชั่นทีวี

          3. รายการ คุณพระช่วย เวิร์คพอยท์ทีวี

เรื่องที่คุณอาจสนใจ
อ่านความคิดเห็นของเพื่อนๆ ..คิดอย่างไรกับเรื่องนี้ เขียนเลย
เปิดโผผู้เข้าชิง โทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 34 - นำหญิงดุเดือด พร้อมฟาดทุกคน ! โพสต์เมื่อ 12 กุมภาพันธ์ 2563 เวลา 22:41:18 40,216 อ่าน
TOP