x close

เปิดรายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 10 ดารานำชาย-หญิง ชิงเดือด !!

          เปิดรายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 10 ประเภทละคร ชิงชัยกันอย่างเข้มข้น โดยเฉพาะรางวัลนักแสดงนำชาย-หญิง ยอดฝีมือพร้อมประชันกัน

          เป็นอีกหนึ่งงานประกาศรางวัลที่หลายคนจับตา สำหรับ รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 10 ที่จะมอบรางวัลแก่บุคคลและผลงานในวงการบันเทิง ตลอดปี 2561 ที่ผ่านมา โดยล่าสุด ได้มีการประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงออกมาแล้ว ซึ่งก็มีหลายประเภทรางวัลที่น่าจับตาสุด ๆ โดยเฉพาะประเภทละคร ในส่วนของนักแสดงนำทั้งชายและหญิง ที่แต่ละคนต่างก็มีฝีมือดีแทบไม่แพ้กัน

          สำหรับรายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 10 ประจำปี 2561 ด้านละครโทรทัศน์ มีดังนี้

ภาพจาก Instagram nadaobangkok

- ละครยอดเยี่ยม

          1. เลือดข้นคนจาง - บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด (ช่อง ONE31)
          2. เมีย 2018 - บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด (ช่อง ONE31)
          3. สายโลหิต - บริษัท ดาราวิดีโอ จำกัด (ช่อง 7HD)
          4. บุพเพสันนิวาส - บริษัท บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด (ช่อง 3)
          5. ศรีอโยธยา - บริษัท ทรูโฟร์ยู สเตชั่น จำกัด (ช่องTrue4U)

- ผู้กำกับยอดเยี่ยม

          1. ทรงยศ สุขมากอนันต์ - เลือดข้นคนจาง (ช่อง ONE31)
          2. สันต์ ศรีแก้วหล่อ - เมีย 2018 (ช่อง ONE31)
          3. เพ็ญลักษณ์ อุดมศิลป์ - สายโลหิต (ช่อง 7HD)
          4. ภวัต พนังคศิริ - บุพเพสันนิวาส (ช่อง 3)
          5. ม.ล.พันธุ์เทวนพ เทวกุล - ศรีอโยธยา (ช่อง True4U)

- นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

          1. ป๊อก ปิยธิดา มิตรธีรโรจน์ - ไร้เสน่หา (ช่อง GMM25)
          2. แหม่ม คัทลียา แมคอินทอช - เลือดข้นคนจาง (ช่อง ONE31)
          3. บี น้ำทิพย์ - เมีย 2018 (ช่อง ONE31)
          4. แพนเค้ก เขมนิจ - ศรีอโยธยา (ช่อง True4U)
          5. เบลล่า ราณี - บุพเพสันนิวาส (ช่อง 3)

- นักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

          1. แท่ง ศักดิ์สิทธิ์ แท่งทอง - เลือดข้นคนจาง (ช่อง ONE31)
          2. ป้อง ณวัฒน์ - เมีย 2018 (ช่อง ONE31)
          3. เวียร์ ศุกลวัฒน์ - สัมปทานหัวใจ (ช่อง 7HD)
          4. โป๊ป ธนวรรธน์ วรรธนะภูติ - บุพเพสันนิวาส (ช่อง 3)
          5. ณเดชน์ คูกิมิยะ - ลิขิตรัก The Crown Princess (ช่อง 3)

- นักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม

          1. มยุรา เศวตศิลา - รูปทอง (ช่อง GMM25)
          2. อาภาศิริ นิติพน - เลือดข้นคนจาง (ช่อง ONE31)
          3. มารี เบิร์นเนอร์ - เมีย 2018 (ช่อง ONE31)
          4. สินจัย เปล่งพานิช - ศรีอโยธยา (ช่อง True4U)
          5. ทาริกา ธิดาทิตย์ - ริมฝั่งน้ำ (ช่อง 3)

- นักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม

          1. ต่อ ธนภพ - เลือดข้นคนจาง (ช่อง ONE31)
          2. ฟิล์ม ธนภัทร - เมีย 2018 (ช่อง ONE31)
          3. สุประวัติ ปัทมสูต - ริมฝั่งน้ำ (ช่อง 3)
          4. พีช พชร - ข้ามสีทันดร (ช่อง 3)
          5. จิรายุ ตันตระกูล - คมแฝก ช่อง 3)

ภาพจาก Instagram nadaobangkok

- ทีมนักแสดงยอดเยี่ยม
          1. เลือดข้นคนจาง - บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด (ช่อง ONE31)
          2. สายโลหิต - บริษัท ดาราวิดีโอ จำกัด (ช่อง 7)
          3. ศรีอโยธยา - บริษัท ทรูโฟร์ยู สเตชั่น จำกัด (ช่อง True4U)
          4. บุพเพสันนิวาส - บริษัท บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด (ช่อง 3)
          5. ลิขิตรัก The Crown Princess - บริษัท ทอง เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด (ช่อง 3)

- บทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม
          1. เลือดข้นคนจาง - ฤทัยวรรณ วงศ์สิรสวัสดิ์, ชลลดา เตียวสุวรรณ, ทรงยศ สุขมากอนันต์, เกรียงไกร วชิรธรรมพร, ศุภกฤษ์ นิงสานนท์, ทศพร เหรียญทอง, วสุธร ปิยารมณ์ (ช่อง ONE31)
          2. กาหลมหรทึก - ศิริลักษณ์ ศรีสุคนธ์ (ช่อง ONE31)
          3. เมีย 2018 - วรรธนา วีรยวรรธน (ช่อง ONE31)
          4. Happy Birthday วันเกิดของนาย วันตายของฉัน - ขนิษฐา ขวัญอยู่, ภาคภูมิ นันตาลิตร (ช่อง GMM25)
          5. สายโลหิต - ศัลยา สุขะนิวัตติ์ (ช่อง 7HD)
          6. บุพเพสันนิวาส - ศัลยา สุขะนิวัตติ์ (ช่อง 3)

- เพลงละครยอดเยี่ยม

          1. ครั้งหนึ่งไม่ถึงตาย - Club Friday The Series 9 รักครั้งหนึ่งไม่ถึงตาย - KLEAR (ช่อง GMM25)
          2. เธอเป็นของเขา - สายรัก สายสวาท - นภัทร อินทร์ใจเอื้อ (ช่อง ONE31)
          3. ศรีอยุธยา - ศรีอโยธยา - ใจรัตน์ พิทักษ์เจริญ (ช่อง True4U)
          4. บุพเพสันนิวาส - บุพเพสันนิวาส - ศรัณยู วินัยพานิช (ช่อง 3)
          5. ออเจ้า - บุพเพสันนิวาส - พีท พล (ช่อง 3)

- ละครชุดยอดเยี่ยม

          1. ซีรีส์ Club Friday The Series 9 รักครั้งหนึ่ง ที่ไม่ถึงตาย (ช่อง GMM25)
          2. เสือ ชะนี เก้ง - บริษัท จีเอ็มเอ็ม วัน ทีวี จำกัด (ช่อง ONE31)
          3. My Hero วีรบุรุษสุดที่รัก (ช่อง 3)

- เครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม
          1. เลือดข้นคนจาง (ช่อง ONE31)
          2. ศรีอโยธยา (ช่อง True4U)
          3. บุพเพสันนิวาส (ช่อง 3)
          4. ลิขิตรัก (ช่อง 3)

- ลำดับภาพยอดเยี่ยม
          1. เลือดข้นคนจาง (ช่อง ONE31)
          2. ศรีอโยธยา (ช่อง True4U)
          3. OMG ผีป่วนชวนมารัก (ช่อง True4U)
          4. อังกอร์ (ช่อง 3)

- กำกับภาพยอดเยี่ยม

          1. เลือดข้นคนจาง (ช่อง ONE31)
          2. The Gifted นักเรียนพลังกิฟต์ (ช่อง ONE31)
          3. กาหลมหรทึก (ช่อง ONE31)
          4. ศรีอโยธยา (ช่อง True4U)
          5. บุพเพสันนิวาส (ช่อง 3)

- กำกับศิลป์ยอดเยี่ยม


          1. เลือดข้นคนจาง (ช่อง ONE31)
          2. สายรัก สายสวาท (ช่อง ONE31)
          3. ศรีอโยธยา (ช่อง True4U)
          4. บุพเพสันนิวาส (ช่อง 3)

          โดยรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 10 จะจัดขึ้นในวันอาทิตย์ที่ 21 กรกฎาคม 2562 เวลา 17.00-20.00 น. ณ GMM LIVE HOUSE ถ่ายทอดสดทาง ช่อง one31


ข้อมูลจาก natarajaawards

เรื่องที่คุณอาจสนใจ
อ่านความคิดเห็นของเพื่อนๆ ..คิดอย่างไรกับเรื่องนี้ เขียนเลย
เปิดรายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 10 ดารานำชาย-หญิง ชิงเดือด !! โพสต์เมื่อ 1 มิถุนายน 2562 เวลา 20:01:07 19,874 อ่าน
TOP